1. Mwanzo wa Wiki
  2. Wanajeshi

Wanajeshi

Aina kumi na tatu za wanajeshi kwa ajili ya mashambulizi, ulinzi, uporaji na ushindi: mahali zinapoandikishwa, mahitaji yao na jinsi zinavyolinganishwa.

Makundi manne ya wanajeshi

Wapi na jinsi wanajeshi wanavyoandikishwa

Kila ngome inaandikisha wanajeshi wake yenyewe, katika jengo ambalo kitengo hicho kinahusiana nalo. Aina zote za wanajeshi zinafunzwa kwa wakati mmoja, kila moja katika foleni yake. Kadiri jengo la uandikishaji linavyokuwa juu zaidi, ndivyo wanajeshi wako wanavyokuwa tayari haraka zaidi na foleni inavyoweza kubeba zaidi. Rasilimali na walowezi hulipwa mara tu unapoweka agizo. Maelezo mengine yote yapo chini ya Inaandikisha.

Walowezi: mara nyingi ndiyo rasilimali adimu zaidi

Kila kitengo huchukua walowezi kutoka Sehemu za kuishi yako – wanajeshi wengi wa miguu huchukua mmoja tu, huku wapanda farasi wazito na silaha za kuzingira zikichukua zaidi kwa kiasi kikubwa. Mara rasilimali zinapokoma kuwa tatizo, walowezi wako huru ndio huamua jinsi jeshi lako linavyoweza kukua kikubwa. Safu ya "Walowezi kwa kila kitengo" katika ulinganisho ulio chini inaonyesha nafasi inayohitajika na kila kikosi (angalia Walowezi).

Utafiti na kasi ya kutembea

Maabara hufanya utafiti wa hatua tatu za Utafiti wa silaha kwa kila aina ya kitengo; Utafiti maalum kisha huimarisha wanajeshi wote wa ngome kwa wakati mmoja. Vyote viwili vinatumika tu kwa ngome ambayo umefanyia utafiti huo.

Jeshi daima hutembea kwa kasi ya kitengo chake polepole zaidi. Wapelelezi na Paladini ndio wa haraka zaidi, kondoo wa vita na manati ndio polepole zaidi – kondoo mmoja tu wa vita hufanya shambulizi la wapanda farasi kuwa dhaifu kama msafara wa kuzingira. Hivyo tenganisha mashambulizi ya haraka ya uporaji na mizingiro ya polepole. Viwanja vya mafunzo ya kijeshi huamua ni wanajeshi wangapi wa ngome wanaweza kuwa mbali kwa wakati mmoja; Uwanja wa mashindano hupunguza muda wa safari ndefu (angalia Muda wa Maandamano).

Askari wa Miguu

Wapanda Farasi na Wapelelezi

Silaha za Kuzingira

Vikosi Maalum

Ulinganisho wa Wanajeshi Wote

KikosiShambulioKuzingiraUlinziUwezo wa KubebaDakika kwa kila shambaWalowezi kwa kila kikosiGharama ya Jumla
Wapiga mikuki1001510018176
Wapiga mapanga2003050221152
Wapiga mashoka60040150181238
Wapiga mishale4505070181361
Wapelelezi301192456
Wapanda farasi1300100300104782
Wapanda farasi wenye silaha15002002001181,064
Gogo la kubomoa010020003061,360
Manati25100150030101,190
Mashujaa wa Hekalu3508025252437
Paladin120010025096836
Shujaa wa Amber200604,000250255Amber

Thamani za msingi bila utafiti wa silaha au bonasi nyingine. Bofya safu wima ili kupanga.

Zaidi Kuhusu Mada Hii